



# MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

## VETA



### CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

#### MKATABA WA FUNDI UJENZI

##### 1.0 Maelezo ya mkataba

- i) Jina la mkataba: - KAZI YA KUTENGENEZA NA KUFUNGA MADIRISHA YA ALUMINIUM KWA MAJENGO KUMI NA MOJA.
- ii) Na. ya mkataba: VETA/TBR/UYUI/DVTC/PHASE II/11 BLOCKS.

##### 2.0 Makubaliano:

Makubaliano haya yamefanyika leo siku ya ..... JUMANNE Tarehe ..... 29 mwezi ..... 03 ..... Mwaka ..... 2022 ..... Kati ya Mkuu wa Chuo cha Ufundi Stadi na Huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P. .... 2060 ..... Tabora, ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 Dodoma (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama "Mwajiri") kwa upande mmoja;

NA

Singason Aluminium Works wa S. L. P. .... 74 ....., Tabora (ambaye hapa anatambulika kama Fundi).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi ya kutengeneza, kuleta na kufunga madirisha ya aluminium katika chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya Uyui (Uyui DVTC) ambacho kinaendelea na ujenzi kama ifuatavyo:-

i.	Jengo la Utawala	Tsh	15,896,000.00
ii.	Darasa la Jumuiya	Tsh	10,670,000.00
iii.	Maabara ya cha Computa	Tsh	12,180,000.00
iv.	Karakana ya Ushonaji na Ubunifu	Tsh	12,180,000.00
v.	Karakana ya Umeme na Uashi	Tsh	12,180,000.00
vi.	Karakana ya Magari na Uchomeleaji	Tsh	7,830,000.00

vii.	Vyoo vya Watumishi na Wanafunzi	Tsh 3,750,000.00
viii.	Kibanda cha Walinzi	Tsh 730,000.00

**Jumla Tsh 75,416,000.00**

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika eneo la chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui lililopo eneo la Idete mkabala na shule ya sekondari ya Idete, Wilaya ya Uyui katika mkoa wa Tabora.

Gharama ya kazi hizi zote ni jumla ya **Shilingi 75,416,000.00** Kwa maneno, (Shilingi Milioni sabini na tano laki nne kumi na sita elfu Tu).

Kwamba kazi hizi zitachukua muda wa siku <sup>28</sup> kwa maneno ( WIKI NNE ) mpaka kukamilika.

### 3.0 Awamu za Malipo:

Awamu ya kwanza ya Malipo baada ya kukamilisha majengo yafuatayo:

- Maabara ya Computa	Tsh 12,180,000.00
- Karakna ya Ushonaji na Ubunifu	Tsh 12,180,000.00
- Karakana ya umeme na Uashi	Tsh 12,180,000.00
- Kibanda cha Walinzi	Tsh 730,000.00
<b>Jumla ya Malipo ya awamu ya kwanza</b>	<b>Tsh 37,270,000.00</b>

Awamu ya Pili ya Malipo baada ya kukamilisha majengo yafuatayo:

- Jengo la Utawala	Tsh 15,896,000.00
- Darasa la Jumuiya	Tsh 10,670,000.00
- Vyoo vya Watumishi na Wanafunzi	Tsh 3,750,000.00
<b>Jumla ya Malipo ya awamu ya Pili</b>	<b>Tsh 30,316,000.00</b>





Awamu ya tatu ya malipo baada ya kukamilisha majengo yafuatayo:

- Karakana ya Magari na Uchomeleaji Tsh 7,830,000.00

**4.0 Mwajiri:**

Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa hapo juu.

**5.0 Fundi:**

Fundi amekubali kuzifanya kazi hizo za kutengeneza, kuleta na kufunga madirisha ya alluminium kwa kusimamiwa na Msimamizi wa ujenzi pamoja na kamati ya ujenzi kwa gharama zilizoelzwa hapo juu na kuikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.

**6.0 Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:**

- i Kwamba kazi zitafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango vya majengo ya serikali.
- ii Kwamba kabla ya malipo kazi zitakaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri ya Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.
- iii Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.
- iv Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa na kurekebisha kwa gharama zake.
- vi Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi imekamilika na imekaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui pamoja na kamati ya ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.
- vii Kwamba malipo yote yatalipwa kupitia mfumo wa malipo serikalini (MUSE) kwa hiyo Fundi anatakiwa kuwa na akaunti benki.
- viii Kwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu bila sababu za msingi, uongozi wa chuo cha ufundi VETA Tabora utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa chochote na hatua za kisheria zitachukuliwa.

**7.0 Fedha ya zuio (Withholding Tax)**

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi (miezi sita) utakapokwisha. Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu umetokea katika ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

**8.0 Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:**

- Hati za bei za Fundi
- Michoro na vipimo vya majengo
- Barua ya kukubali kazi ya Fundi
- Mkataba wenyewe

**9.0 Saini za pande zote mbili:**

Imetiwa saini na

**MWAJIRI**

Jina: DKT. KYOMO, Z.B.

Cheo: MKUU WA CHUO

Saini: [Signature]

**CHUO CHA UFUNDI NA HUDUMA  
TABORA**

**FUNDI**

Jina: BARAKA JONSON

Saini: [Signature]

**SHAHIDI**

Jina: JORDON MUMBEJE

Cheo: HWAO

Saini: [Signature]

**SHAHIDI**

Jina: Emmanuel B. Musingi

Saini: [Signature]

